Shufuchan

[เทคนิคแม่บ้านญี่ปุ่น] ประหยัดค่าอาหารอย่างไรให้มีเงินเก็บล้านเยน

สวัสดีค่ะ ทุกคนที่ติดตามบทความในเว็ปไซต์ชุฟุจัง

บทความที่จะนำเสนอในวันนี้คิดว่ามีประโยชน์กับทุกคน

ทีนี้ถ้าพูดถึงการเป็นแม่บ้าน หลายคนอาจจะคิดว่าแค่ทำงานบ้าน ทำอาหาร ดูแลลูกและสามี

แค่นี้ก็เพียงพอแล้ว โดยพื้นฐานทั่วไปแล้วถือว่าใช่เลยค่ะ

แต่การจะเป็นแม่บ้านที่สามารถจัดการเรื่องต่างๆ ภายในบ้านให้เป็นระบบระเบียบได้อย่างดีนั้น

ชุฟุจังคิดว่าคงต้องขึ้นอยู่กับความสามารถและความเอาใจใส่ของแต่ละคน

สำหรับอีกหน้าที่หนึ่งที่สำคัญของแม่บ้าน

ก็คือ “การทำบัญชีรายรับ-รายจ่ายในบ้าน”

4978-450x337

ซึ่งแม่บ้านชาวญี่ปุ่นส่วนใหญ่จะเป็นผู้ควบคุมดูแลเงินค่าใช้จ่ายในบ้านทั้งหมด

ดังนั้นเรื่องการบริหารเงินในบ้านนั้นเป็นเรื่องที่ต้องใส่ใจมากเป็นพิเศษ

และมีแม่บ้านญี่ปุ่นจำนวนไม่น้อยเลยที่สามารถเก็บเงินได้ล้านเยนจากการประหยัดค่าอาหาร

พวกเธอมีเทคนิคการประหยัดอย่างไรจนสามารถมีเงินเก็บล้านเยนได้

เราไปอ่านกันดูเลยค่ะ

ที่มาภาพ otoku-hikaku.jp.

 

■กำหนดงบค่ากับข้าวสำหรับ 1 สัปดาห์

สำหรับการกำหนดงบค่าอาหาร ขึ้นอยู่กับรายได้และจำนวนคนในครอบครัวรวมถึงประเภทอาหารที่คนในครอบครัวรับประทานด้วย

หากใครยังไม่มีตัวเลขงบที่แน่ชัด ลองตั้งงบค่าอาหารเป็น 12 %ของเงินเดือนดูก็ได้ค่ะ  [ข้อมูลจาก matome.naver.jp]

4960-450x337

การแบ่งงบค่าอาหาร โดยแบ่งจัดงบตามประเภทอาหาร

เช่น ถ้าชอบกินผัก เนื้อสัตว์ก็ใส่งบส่วนนี้มากหน่อยตามลำดับ

ยกตัวอย่าง งบค่าอาหาร 1 เดือน จำนวน 25000 เยน

สำหรับค่าผัก นม 8000 เยน เนื้อสัตว์ 7000  พวกขนมปังและขนมต่างๆ  5000 เยน ข้าวสาร เครื่องปรุงต่างๆ 5000

**ถ้าแบ่งยิบย่อยแล้วมองว่ายุ่งยาก ก็สามารถแบ่งรวมๆ เช่น อาหารสด อาหารเช้า ขนมปัง 20000 เยน และที่เหลือเป็นเครื่องปรุงข้าวสาร ของแห้งและอื่นๆ 5000 เยน โดยจัดงบเน้นอาหารสดเนื้อสัตว์ ผัก ผลไม้และของกินอื่นๆ มากกว่าพวกของแห้งและเครื่องปรุงต่างๆ

สรุปแล้วงบค่าอาหารจะอยู่ที่ 25000 ÷ 5 สัปดาห์ = 5000 เยน/สัปดาห์

บางครอบครัวที่แม่บ้านบริหารค่าอาหารเก่งๆ จำนวนคนในครอบครัวทั้งหมด 4 คน มีลูกวัยก่อนเข้าเรียน 2 คน บริหารค่าอาหารด้วยเงิน 2-3 มังต่อเดือน ก็เท่ากับ 4000-6000 เยนต่อสัปดาห์

 

■ ซื้อของแค่สัปดาห์ละ 1 ครั้ง

「การประหยัดที่ดีที่สุดก็คือการลดจำนวนครั้งในการไปซื้อของที่ซุปเปอร์」「 ถ้าไม่ถูกป้ายลดราคาดึงดูดก็จะทำให้เก็บออมได้」 แม่บ้านญี่ปุ่นกล่าว ฉะนั้นพื้นฐานการซื้อของก็คือ การรวบรวมซื้อสัปดาห์ละ 1 ครั้ง

– อันนี้ฟังดูเหมือนง่าย แต่พอเอาเข้าจริงแอบยากสำหรับชุฟุจัง เพราะบางครั้งใน 1 สัปดาห์ มันก็จะมีขาดบางอย่างก็จะเผลอไปซื้อของ ไปทีไรก็อดใจลำบาก 55 เห็นของที่อยากได้มากกว่าของจำเป็นต้องซื้อ ก็เผลอหยิบใส่ตะกร้าทุกที กลายเป็นซื้อจุกจิกยิบย่อย แบบนี้คงต้องเอาจริงกับการรวบรวมซื้อในครั้งเดียว หรือปรับตามสไตล์ตัวเอง คือ ซื้อของวันเว้นวัน สองวันครั้ง หรือสัปดาห์ละ 2-3 ครั้งและเลือกแต่ของที่จำเป็น คิดว่าทำให้บริหารค่ากับข้าวได้ดีขึ้น

 

■ ซื้อของในวันลดราคาพิเศษ (特売日 tokubaihi :โทะคุไบฮิ)

เลือกซื้ออาหารในวันลดราคาพิเศษหรือช่วงเวลาที่ลดราคาและนำมาแบ่งแช่แข็งสามารถเก็บได้นาน 1 เดือน โดยเช็คสินค้าลดราคาจากใบปลิว (チラシ chirashi : จิระชิ) ที่ทางห้างจะวางแจกก่อนวันลดราคาพิเศษ

  • นอกจากลดราคาพิเศษแล้วยังได้แต้มสะสม 5 เท่า 10 เท่า ในวันนั้นอีกด้วย เล็งเลยวันไหนห้างไหนเป็นวันลดราคาพิเศษ ชุฟุจังจะเลือกแยกไปซื้อของในแต่ละครั้ง จะรวบซื้อทีเดียวซุปเปอร์แห่งเดียวหรือ 2 แห่งไม่เกินนี้ค่ะ  จะไม่ไปวนไปซื้อที่นั่นหน่อย ที่นี่หน่อย เพราะมันเสียเวลา 55 ่ยิ่งวันที่ลดราคาพิเศษคนจะต่อแถวยาวด้วย แต่ถ้าทำได้ก็เท่ากับรวมสินค้าถูกจากหลายที่เลย แล้วแต่คนเนอะคะ

■ เลือกสถานที่ซื้อที่ราคาถูกกว่าสัก 2-3 แห่ง

เปรียบเทียบราคาของซุปเปอร์หรือห้างสัก 2-3 แห่งและแบ่งไปซื้อของในที่ที่ถูกกว่า

เช่น ผักและผลไม้สด ซื้อที่ร้านขายผักผลไม้สด (八百屋 yaoya : ยะโอยะ ) หรือร้านที่รับจากเกษตรโดยตรงจะได้ของสดและราคาถูกกว่าตามซุปเปอร์ทั่วไป

  • ชุฟุจังก็ชอบไปซื้อผักผลไม้สดที่ร้านยะโอยะ ราคาถูกดีและบางครั้งเวลาพาเด็กๆ ไปจ่ายตลาดด้วย ก็จะได้ทักทายพูดคุยลูกค้าที่เป็นคุณป้าๆและแคชเชียร์ด้วยค่ะ บรรยากาศคล้ายร้านขายผักผลไม้สดในตลาดสดเมืองไทย

 

■กฎราคาสินค้าที่ซื้อ 1 ชิ้น 100 เยน

แม่บ้านที่เก็บเงินได้ล้านเยนส่วนใหญ่จะไม่ค่อยซีเรียสเรื่อง “ราคาต่ำสุด(底値 sokone : โซะโคะเนะ)” แต่จะทำตามกฏ 1 ชิ้น 100 เยน เช่น เนื้อ 100 กรัม ต้องต่ำกว่า 100 เยน ปลา 1 ชิ้นหรือ 1 ตัว ต้องต่ำกว่า 100 เยน ผัก 1 แพ็ค ต้องต่ำกว่า 100 เยน และเมื่อรวมสินค้าในตะกร้าก็ทำให้ง่ายต่อการคำนวณและจะทำให้สามารถเช็คได้ว่าเกินงบหรือไม่ด้วย เพราะคิด 100 เยนคูณจำนวนชิ้นได้เลย

– กฎนี้สุดยอดไปเลยค่ะ เพิ่งรู้ว่าแม่บ้านญี่ปุ่นที่บริหารเงินเก่งๆ เค้ามีเทคนิคแบบนี้นี่เอง (ชุฟุจังกล่าว)

 

■รวบรวมซื้อเครื่องปรุงรสต่างๆ ยี่ห้อของซุปเปอร์นั้นๆ(สินค้า PB หรือ private brand プライベートブランド) เดือนละ 1 ครั้ง

เนื่องจากสินค้า PB ที่ผลิตเพื่อขายในเฉพาะซุปเปอร์นั้นๆ จะมีราคาถูกกว่าสินค้าแบรนด์ทั่วไป

PB商品いろいろ
プライベートブランド : Private Brand (PB) ภาพจาก mikakukyokai.net

■ก่อนจะไปซื้อของ ต้องคิดแค่เมนูกับข้าวหลักๆ สำหรับ 5 วัน 

คิดแค่เมนูหลักๆ ไว้สำหรับ 5 วันก็จริงแต่ 1 สัปดาห์ มี 7 วัน ฉะนั้นแม่บ้านจะใช้วัตถุดิบที่ซื้อมาสำหรับเมนู 5 วันนี้ในการทำอาหารทั้งอาทิตย์ เป็นการประหยัดและลดการใช้วัตถุดิบที่เหลือได้

 

■ประหยัดค่าขนมของว่างด้วยแป้งทำแพนเค้ก(ホットケーキミックス ฮอตโตะ เคกิ มิกกุสุ)

แม่บ้านญี่ปุ่นจะใช้แป้งทำแพนเค้กมาทำขนมของว่างหลากหลายเมนูแทนการซื้อขนมปังหรือขนมกรอบๆ ที่จะชอบเผลอซื้อประจำเวลาไปซุปเปอร์ ถือว่าเป็นการประหยัดที่สุดยอดอีกวิธีหนึ่งจริงๆ

ph6_1
Cr.www.roomflavor.com

 

เป็นอย่างไรกันบ้างคะ

พอจะได้เทคนิคไอเดียกันเพื่อนำไปปรับใช้จริงและพร้อมลุยประหยัดค่าอาหารกันแล้วใช่รึเปล่าเอ่ย

หวังว่าบทความนี้จะมีประโยชน์ต่อคุณแม่บ้านที่กำลังหาวิธีประหยัดค่าอาหารอยู่

แล้วมาพบกับเทคนิคแม่บ้านญี่ปุ่นอื่นๆ กันใหม่ในบทความต่อๆ ไปนะคะ


เรียบเรียงโดย ชุฟุจัง

ขอบคุณข้อมูลจาก news.mynavi.jp

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Related Posts